วันนี้พี่โก๊ะจะมาแนะนำลูกเรือเราแบบกล้วย ๆ ผ่าน Facebook LIVE แบบสด ๆ ทีละคน ทีละคน มาลองฟังกันเลยครับ
โดยพี่โก๊ะกัปตันกล้องกล้วยกล้วย
Content ของกล้องกล้วยกล้วยจะเกิดขึ้นไม่ได้เลย หากขาดเหล่าลูกเรือของเรา (Crew) ตามวิดีโอ LIVE นี้ มาทำความรู้จักรผู้ที่มีส่วนร่วมในกล้องกล้วยกล้วยผ่านวิดีโอนี้กันได้เลยครับ
![bananaincamera_logo_bigseektop2 bananaincamera_logo_bigseektop2](https://static3.bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/06/bananaincamera_logo_bigseektop2-160x160.png)
![crew_koe](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_koe-thegem-person.jpg)
“พี่โก๊ะ” หรือ ศุภฤกษ์ นฤเบศร์ไกรสีห์ นักถ่ายภาพ นักเขียน และผู้เชี่ยวชาญการทดสอบอุปกรณ์ถ่ายภาพที่คร่ำหวอดในวงการถ่ายภาพมายาวนาน อันดับต้น ๆ ของเมืองไทย เคยมีผลงานมาแล้วมากมายจาก ThaiDphoto , Fujifilm และ Camerart จนผันตัวมาเป็นกัปตันที่จะนำทีมกล้องกล้วยกล้วย ณ ปัจจุบัน
![crew_toon](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_toon-thegem-person.jpg)
ตูน ผู้เป็นมือขวาของกับตัน เป็นหัวหน้าทีม Production ทำงานกับพี่โก๊ะมา 3 ปี มีประสบการณ์ถ่ายรูปมาอย่างโชกโชน โดย Content ทั้งหมดของกล้องกล้วยกล้วยตูนจะเป็นผู้ดูแลควบคุมทั้งหมด ไม่ธรรมดาเลยนะครับ
![crew_eak](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_eak-thegem-person.jpg)
เอก ฝ่าย Production มือฉมัง มือกล้องถ่ายวิดีโอแนวหน้าของทีม และยังมีผลงานรีวิวต่าง ๆ ของตัวเองด้วย คอยติดตามผลงานของเอกกันด้วยนะครับ
![crew_nut](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_nut-thegem-person.jpg)
นัท มือคอมพิวเตอร์มือหนึ่งของทีม นอกจากนี้ยังช่วยตัดงาน ตัดวิดีโอต่าง ๆ และสามารถล่อน Gimbal ได้ขั้นเทพสุดใน 3 โลกแบบไม่มีใครเทียบได้เลย
![crew_oat](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_oat-thegem-person.jpg)
ใครชนกับโอ๊ตแหลกหมดทุกคน เพราะโอ๊ตเป็นมือตัดมือฉมัง ประสบการณ์ตัดมาอย่างโชกโชน ตัดเรื่องไหนเรื่องนั้นคนรอดูเพรียบ รอชมผลงานโอ๊ตได้เลย
![crew_nat](https://bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/crew_nat-thegem-person.jpg)
ผู้เป็น Admin ด้านการทำธุรการทุกสิ่งอย่างในบริษัท ไม่ว่าจะเรื่องเงิน เรื่องหนี้ เรื่องนู้น เรื่องนี้ แนทจัดให้ได้หมด Operate ทุกอย่างได้อย่างราบรื่นแน่นอน
และยังผู้มีอุปการคุณคนอื่น ๆ อีกมากมายที่เราไม่ได้ List ออกมา ณ ที่นี้ และคนสำคัญที่ขาดไม่ได้เลยคือท่านผู้ชมทุกท่าน ที่เข้ามาดู เข้ามาอ่าน กด Like กดแชร์นั่นเองครับ
เราคือทีมกล้องกล้วยกล้วย โจรสลัดที่จะไปปล้นความรู้และเทคนิคจากแหล่งต่าง ๆ มาแจกจ่ายให้กับทุก ๆ คนที่ติดตามเรา อย่ารอช้าครับร่วมเดินทางผจญภัยไป 7 ย่านน้ำกับพวกเรา “กล้องกล้วยกล้วย” กันนะครับ
![](https://static5.bananaincamera.com/wp-content/uploads/2017/08/20525821_1226850834107886_6074391081808092929_n.jpg)